Chủ Nhật , Tháng Một 23 2022
Tư Vấn Du Học Chuyên Nghiệp
Trang chủ / TIN TỨC / Tin tức du học / HOT NEWS! CHƯƠNG TRÌNH CANADA EXPRESS STUDY (CES) TẠI VIỆT NAM.

HOT NEWS! CHƯƠNG TRÌNH CANADA EXPRESS STUDY (CES) TẠI VIỆT NAM.

Quy trình xét thị thực ưu tiên dành cho sinh viên Việt Nam muốn theo học tại các trường cao đẳng Canada.
Tổng Lãnh sự quán Canada tại TP.Hồ Chí Minh, Đại sứ quán Canada tại TP.Hà Nội, và Cơ quan di trú, Tị nạn và Quốc tịch Canada (IRCC), phối hợp cùng Hiệp hội các trường Cao đẳng và Học viên Canada (CICan) trân trọng thông báo về chương trình thí điểm mang tên gọi Canada Express Study nhằm thúc đẩy quá trình cấp xét thị thực cho sinh viên Việt Nam có ước muốn theo học tại các trường cao đẳng thành viên tại Canada.
ces
Các trường cao đẳng tham gia là thành viên của Hiệp hội các trường cao đẳng và Học viện Canada(CICan) – tổ chức cấp quốc gia được thành lập dựa trên sự tự nguyện của các đơn vị thành viên, đại diện cho khối các trường cao đẳng công lập , các học viện các trường Cegeps và học viên nghiên cứu tại Canada và trên thế giới.
 
Chương trình Canada Express study được hổ trợ bởi ngân hàng Scotiabank – tổ chức đứng đầu tại Canada,Ngân hàng Scotiabank đồng ý cho sinh viên cơ hội sỡ hữu giấy chứng nhận Đầu tư Đảm bảo (Guaranteed Investment Certificate – GIC), đáp ứng yêu cầu chứng minh tài chính của chương trình Canada Express Study.
 
Điều kiện tham gia chương trình:
Sinh viên muốn xin thị thực du học thông qua chương trình CES phải đáp ứng những yêu cầu sau đây:
  • Được nhận vào một khóa học toàn thời gian của một trường tham gia chương trình thuộc thành viên CICan tại Canada.
  • Bằng chứng đã chi trả học phí trong vòng 1 năm.
  • Đạt tối thiểu 5.0 IELTS trong đó không có kỹ năng nào dưới 4.5 trong vòng 2 năm gần đây.
  • Mua giấy chứng nhận Đầu tư Đảm bảo (GIC) từ Scotiabank với trị giá 10.000 CAD để chi trả chi phí sinh hoạt trong năm học đầu tiên tại Canada.
  • Nộp hồ sơ xin thị thực 60 ngày trước ngày nhập học.
  • Tiền hành khám sức khỏe tối thiểu 1 tuần trước ngày nộp hồ sơ thị thực.
So với việc chứng minh tài chính phức tạp như trước, với chương trình Canada Express Study, phụ huynh và học sinh chỉ cần chuẩn bị trước tiền để đóng học phí năm đầu tiên + 10.000usd để bảo đảm chi phí sinh hoạt. 
ces2
Ưu điểm của chương trình CES:
  • Ưu tiên trong quá trình cấp xét thị thực đối với hồ sơ xin học tại các trường thành viên tham gia CES.
  • Hồ sơ chứng minh tài chính gọn nhẹ hơn.
  • Thời gian xét visa nhanh hơn.

Lưu ý: Các học sinh được chấp nhận học các chương trình ngoại ngữ hay dự bị ESL, FSL, EAP, FAP hoặc các khóa ngoại ngữ khác mà không có thư chấp nhận có điều kiện của trường cao đẳng hoặc đại học Canada thì không đủ điều kiên để tham dự chương trình này.  

CÁC TRƯỜNG LÀ THÀNH VIÊN THAM DỰ CHƯƠNG TRÌNH CANADA EXPRESS STUDY (CES) TẠI VIỆT NAM

STT TÊN TRƯỜNG ĐỊA ĐIỂM WEBSITE
Ontario (22 trường)
1 Algonquin College 1385 Woodroffe Ave, Ottawa, ON K2G 1V8, Canada http://www.algonquincollege.com/
2 Cambrian College 1400 Barry Downe Rd, Sudbury, ON P3A 3V8, Canada http://www.cambriancollege.ca/
3 Canadore College 100 College Dr, North Bay, ON P1B 8K9, Canada http://www.canadorecollege.ca/
4 Centennial College of Applied Arts & Technology 941 Progress Ave, Toronto, ON M1K 5E9, Canada https://www.centennialcollege.ca/
5 Conestoga College 299 Doon Valley Dr, Kitchener, ON N2G 4M4, Canada http://www.conestogac.on.ca/
6 Confederation College of Applied Arts & Technology 398, 1450 Nakina Dr, Thunder Bay, ON P7C 4W1, Canada http://www.confederationc.on.ca/
7 Durham College 2000 Simcoe St N, Oshawa, ON L1H 7K4, Canada http://www.durhamcollege.ca/
8 Fanshawe College 1001 Fanshawe College Blvd, London, ON N5Y 5R6, Canada https://www.fanshawec.ca/
9 Fleming College 1005 Elgin Street W, Cobourg, ON K9A 5J4, Canada http://flemingcollege.ca/
10 George Brown College 160 Kendal Ave, Toronto, ON M5R 1M3, Canada http://www.georgebrown.ca/
11 Georgian College 1 Georgian Dr, Barrie, ON L4M 3X9, Canada http://www.georgiancollege.ca/
12 Humber College Toronto (Ontario) http://www.humber.ca/
13 Lambton College of Applied Arts & Technology 1457 London Rd, Sarnia, ON N7S 6K4, Canada https://www.lambton.on.ca/
14 Loyalist College 376 Wallbridge-Loyalist, Belleville, ON K8N 5B9, Canada http://www.loyalistcollege.com/
15 Mohawk College 135 Fennell Ave W, Hamilton, ON L9C 1E9, Canada http://www.mohawkcollege.ca/
16 St. Clair College Ontario http://www.stclaircollege.ca/
17 Seneca College of Applied Arts & Technology 1750 Finch Ave E, Toronto, ON M2J 2X5, Canada http://www.senecacollege.ca/
18 Niagara College 300 Woodlawn Rd, Welland, ON L3C 7L3, Canada http://www.niagaracollege.ca/
19 Northern College 4715 Highway 101 East, South Porcupine, ON P0N 1H0, Ca-na-đa http://www.northernc.on.ca/
20 Sault College 443 Northern Ave E, Sault Ste. Marie, ON P6B 4J3, Ca-na-đa  www.saultcollege.ca/
21 Sheridan College 1430 Trafalgar Rd, Oakville, ON L6H 2L1, Ca-na-đa https://www.sheridancollege.ca/
22 St. Lawrence College 100 Portsmouth Ave, Kingston, ON K7L 5A6, Ca-na-đa  www.stlawrencecollege.ca/
British Columbia (18 trường)
1 British Columbia Institute of Technology (BCIT) 3700 Willingdon Ave, Burnaby, BC V5G 3H2, Canada http://www.bcit.ca/
2 Camosun College 4461 Interurban Rd, Victoria, BC V9E 2C1, Canada http://camosun.ca/
3 Capilano University 2055 Purcell Way, North Vancouver, BC V7J 3H5, Canada https://www.capilanou.ca/
4 College of New Caledonia 3330 22 Ave, Prince George, BC V2N 1P8, Canada http://www.cnc.bc.ca/
5 College of the Rockies 2700 College Way, Cranbrook, BC V1C 5L7, Canada http://www.cotr.bc.ca/
6 Emily Carr University 1399 Johnston St, Vancouver, BC V6H 3R9, Canada http://www.ecuad.ca/
7 Douglas College 700 Royal Ave, New Westminster, BC V3M 5Z5, Canada https://www.douglascollege.ca/
8 Kwantlen Polytechnic University 12666 72 Ave, Surrey, BC V3W 2M8, CANADA http://www.kpu.ca/
9 Langara College 100 W 49th Ave, Vancouver, BC V5Y 2Z6, Canada http://langara.ca/
10 North Island College 2300 Ryan Rd E, Courtenay, BC V9N 8N6, Canada https://www.nic.bc.ca/
11 Northwest Community College 5331 McConnell Ave, Terrace, BC V8G 4X2, Canada http://www.nwcc.bc.ca/
12 Okanagan College 1000 K. L. O. Rd, Kelowna, BC V1Y 4X8, Canada http://www.okanagan.bc.ca/
13 Selkirk College 301 Frank Beinder Way, Castlegar, BC V1N 4L3, Canada http://selkirk.ca/
14 University of Fraser Valley 33844 King Road, Abbotsford, BC V2S 7M7, Canada http://www.ufv.ca/
15 Vancouver Island University 900 Fifth St, Nanaimo, BC V9R 5S5, Canada https://www.viu.ca/
16 Northern Lights College Northern Lights College 11401 8th St, Dawson Creek, BC V1G 4G2, Ca-na-đa http://www.nlc.bc.ca/
17 Thompson River College 805 TRU Way, Kamloops, BC V2C 0C8,Ca-na-đa  www.tru.ca/
18 Vancouver Community College 1155 East Broadway Vancouver, B.C. V5T 4V5 http://www.vcc.ca/
Alberta (6 trường)
1 Lakeland College Lakeland College, 5707 College Drive Vermilion AB T9X 1K5 http://www.lakelandcollege.ca/
2 Bow Valley College 332 6 Ave SE, Calgary, AB T2G 4S6, Canada http://www.bowvalleycollege.ca/
3 Medicine Hat College 299 College Dr, Medicine Hat, AB T1A 3Y6, Canada https://www.mhc.ab.ca/
4 Northern Alberta Institute of Technology (NAIT) 11762 106 St NW, Edmonton, AB T5G 3H6, Canada http://www.nait.ca/
5 NorQuest College 11140 131 St NW, Edmonton, AB T5M 1C1, Canada https://www.norquest.ca/home.aspx
6 Southern Alberta Institute of Technology (SAIT) 1301 16 Ave NW, Calgary, AB T2M 0L4, Canada http://www.sait.ca/
    Manitoba (3 trường)
 1  Manitoba Institute of Trades & Technology  7 Fultz Boulevard, Winnipeg, Manitoba, Canada R3Y 1G4  http://mitt.ca/
2 Red River College of Applied Arts, Science & Technology 2055 Notre Dame Ave, Winnipeg, MB R3H 0J9, Canada http://www.rrc.ca/
3 Assiniboine College Brandon, MB, Canada http://www.marine.ie/Home/
New Brunswick (1 trường)
1 New Brunswick Community College 284 Smythe St, Fredericton, NB E3B 3C9, Canada http://www.nbcc.ca/
Saskatchewan (2 trường)
1 Saskatchewan Polytechnic 1130 Idylwyld Dr N, Saskatoon, SK S7K 3R5, Canada http://saskpolytech.ca/
2 Parkland College Box 776, 418 Main Street, Canora, SK S0A 0L0 http://www.parklandcollege.sk.ca/
Newfoundland (1 trường)
1 Marine Institute St. John’s, Newfoundland and Labrador  
Nova Scotia (1 trường)
1 Agricultural Campus of Dalhousie University 62 Cumming Dr, Truro, NS B2N 5E3, Ca-na-đa  https://www.dal.ca/about-dal/agricultural-campus.html
Quebec (1 trường)
1 Lasalle College 2000, Sainte-Catherine Street West,Montreal, Quebec H3H 2T2 http://www.lasallecollege.com/
Còn cập nhật,……..

dangky-button-gif

Mời bạn đánh giá

Check Also

DU HỌC IDC: HỌC BỔNG 21.000 USD/NĂM TẠI TRƯỜNG SETON HILL UNIVERSITY

Seton Hill University (SHU), ngôi trường mang vẻ đẹp “Hogwarts” với hơn 100 năm lịch …